gdptkimquang
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

2-9-2012 Ý Thức !!!

Go down

2-9-2012 Ý Thức !!! Empty 2-9-2012 Ý Thức !!!

Bài gửi  Admin Sun Sep 02, 2012 11:59 am

alien chào các bạn GĐPT Kim Quang. Hôm nay là một ngày sau lễ Vu Lan. Kim Quang hiện giờ đang ở đà xuống dốc, năng lực không có huynh trưởng không còn. nhìn quanh gia đình bây giờ chỉ còn vài bạn huynh trưởng tập sự.Nhưng lại buồn thay huynh trưởng tập sự lại ko đủ năng lực giúp đỡ Kim Quang. Kể cả tôi cũng nên kiểm điểm lại mình, không biết xây dựng lại Kim Quang mà lại còn bỏ sinh hoạt vài tuần . Nhưng các bạn biết không xây dựng lại không có gì là khó, nhưng biết hợp lực lại hay không mới là quan trọng. 3 tháng nay gia đình đang thiếu đoàn sinh. lỗi do ai !! do chúng ta do huynh trưởng gia đình phật tử nói đúng hơn là huynh trưởng tập sự . không có ý thức sinh hoạt thì các bạn các em đoàn sinh làm sao mà noi theo. từ một gia đình phật tử vững mạnh đứng có thể nói là thứ 2 của kiên giang, mà bây giờ còn thua gia đình phật tử mới thành lập Bửu Khánh. Gia đình khác 1 tuần sinh hoạt đoàn sinh tính hàng chục còn Kim Quang hiện nay tính bắng đầu ngón tay, cũng có bửa bỏ luôn sinh hoạt. 2-9 Hôm nay các bạn biết là ngày gì không. là ngày nhập trại hiếu của gia đình phật tử kiên giang, nhưng bây giờ vẫn còn vài người ko biết đúng không. Gia đình chúng ta rút khỏi trại là do đoàn sinh thiếu, nghành đồng không còn. đây là lần đầu tiên sau 5 năm sinh hoạt của mình mà thấy gia đình phật tử của mình yếu như vậy. buồn lắm chứ, nhưng không còn cách nào đễ khôi phục lại. có quyền mà không có hợp lực, thà có hợp lực còn hơn có quyền. Mong các bạn có ý thức hơn về phát triển gia đình. đễ luôn luôn xứng danh là đoàn sinh gia đình phật tử Kim Quang
Admin
Admin
Admin
Admin

https://gdptkimquang.forumvi.com

- Similar topics